จัดกิจกรรมจิตอาสาเพื่อถวายเป็นพระราชกุศลและน้อมรำลึกพระมหากรุณาธิคุณ “วันนวมินทรมหาราช” ณ โรงเรียนบ้านเด็กรามอินทรา (บ้านเด็กตาบอดผู้พิการซ้ำซ้อน)
17 ต.ค. 2566 16:00 น.
ผู้อ่าน
![ภาพ จัดกิจกรรมจิตอาสาเพื่อถวายเป็นพระราชกุศลและน้อมรำลึกพระมหากรุณาธิคุณ “วันนวมินทรมหาราช” ณ โรงเรียนบ้านเด็กรามอินทรา (บ้านเด็กตาบอดผู้พิการซ้ำซ้อน) ภาพ จัดกิจกรรมจิตอาสาเพื่อถวายเป็นพระราชกุศลและน้อมรำลึกพระมหากรุณาธิคุณ “วันนวมินทรมหาราช” ณ โรงเรียนบ้านเด็กรามอินทรา (บ้านเด็กตาบอดผู้พิการซ้ำซ้อน)](/uploads/editor/images/pr_news/PhotoPr2566/web_%E0%B8%88%E0%B8%B4%E0%B8%95%E0%B8%AD%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%B21.jpg)
วันที่ 17 ตุลาคม 2566 ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิริดา บุรชาติ ผู้อำนวยการสถาบันทดสอบทางการศึกษาแห่งชาติ (องค์การมหาชน) พร้อมด้วยคณะผู้บริหารและเจ้าหน้าที่ สทศ ได้จัดกิจกรรมจิตอาสาเพื่อถวายเป็นพระราชกุศล และน้อมรำลึกพระมหากรุณาธิคุณ "วันนวมินทรมหาราช" เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคต พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร 13 ตุลาคม 2566 โดยมอบเครื่องอุปโภคและบริโภคให้แก่โรงเรียนบ้านเด็กรามอินทรา (บ้านเด็กตาบอดผู้พิการซ้ำซ้อน) โดยมี นางสาวจันทร์ศิริ แก้วมณี ผู้อำนวยการสำนักประสานงานฯ กรุงเทพมหานคร และ นางสาวหนึ่งฤทัย พวงเพชร ผู้อำนวยการโรงเรียนฯ ให้การต้อนรับและเป็นตัวแทนรับมอบ
![ภาพ จัดกิจกรรมจิตอาสาเพื่อถวายเป็นพระราชกุศลและน้อมรำลึกพระมหากรุณาธิคุณ “วันนวมินทรมหาราช” ณ โรงเรียนบ้านเด็กรามอินทรา (บ้านเด็กตาบอดผู้พิการซ้ำซ้อน) ภาพ จัดกิจกรรมจิตอาสาเพื่อถวายเป็นพระราชกุศลและน้อมรำลึกพระมหากรุณาธิคุณ “วันนวมินทรมหาราช” ณ โรงเรียนบ้านเด็กรามอินทรา (บ้านเด็กตาบอดผู้พิการซ้ำซ้อน)](/uploads/editor/images/pr_news/PhotoPr2566/206268_0.jpg)