ผู้บริหารและเจ้าหน้าที่ สทศ. ร่วมพิธีทำบุญเเพื่อความเป็นสิริมงคล เนื่องในโอกาสคล้ายวันครบรอบ 18 ปี ของการจัดตั้ง สทศ.
3 ก.ย. 2566 10:00 น.
ผู้อ่าน
![ภาพ ผู้บริหารและเจ้าหน้าที่ สทศ. ร่วมพิธีทำบุญเเพื่อความเป็นสิริมงคล เนื่องในโอกาสคล้ายวันครบรอบ 18 ปี ของการจัดตั้ง สทศ. ภาพ ผู้บริหารและเจ้าหน้าที่ สทศ. ร่วมพิธีทำบุญเเพื่อความเป็นสิริมงคล เนื่องในโอกาสคล้ายวันครบรอบ 18 ปี ของการจัดตั้ง สทศ.](/uploads/editor/images/pr_news/PhotoPr2566/cover3%E0%B8%81%E0%B8%A266.jpg)
วันอาทิตย์ที่ 3 กันยายน 2566 ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิริดา บุรชาติ ผู้อำนวยการสถาบันทดสอบทางการศึกษาแห่งชาติ (องค์การมหาชน) พร้อมด้วยกรรมการ สทศ. (นางสาวพรวิลัย เดชอมรชัย) คณะอนุกรรมการอำนวยการ กำกับ และติดตามการทดสอบด้านอาชีวศึกษา (ดร.ศิริพรรณ ชุมนุม) คณะผู้บริหารและเจ้าหน้าที่ สทศ. ร่วมพิธีทำบุญเพื่อความเป็นสิริมงคล เนื่องในโอกาสคล้ายวันครบรอบ 18 ปี ของการจัดตั้ง สทศ. โดยในช่วงเช้าได้มีพิธีไหว้ศาลพระภูมิ ทำบุญถวายสังฆทานและภัตตาหารเพลแด่พระสงฆ์ จำนวน 9 รูป ณ ห้องประชุม สทศ. ชั้น 35
![ภาพ ผู้บริหารและเจ้าหน้าที่ สทศ. ร่วมพิธีทำบุญเเพื่อความเป็นสิริมงคล เนื่องในโอกาสคล้ายวันครบรอบ 18 ปี ของการจัดตั้ง สทศ. ภาพ ผู้บริหารและเจ้าหน้าที่ สทศ. ร่วมพิธีทำบุญเเพื่อความเป็นสิริมงคล เนื่องในโอกาสคล้ายวันครบรอบ 18 ปี ของการจัดตั้ง สทศ.](/uploads/editor/images/pr_news/PhotoPr2566/2(20).jpg)